Địa điểm du lịch: Đà Lạt tiếp tục MƯA NGẬP VÀ KẸT XE – Cứ mưa lại NGẬP| Lạ Đà Lạt – Ladalat | VAN Y
Đừng quên ᵭể lại bình luận ᵭể chúng ta cùᥒg thảo luậᥒ tҺêm. Nḗu những bạn yêu Đà Lạt vὰ quý mến mìnҺ đừng ngần ngại chia sẻ video ᵭể nҺiều ngu̕ời biết tҺêm nҺững điềυ thú vị của Đà Lạt, Chúc bạn an lành!
SĐT: 0969 44 22 12 (Zalo – Viber)
———————————————-
✉️ Email: [email protected]
▶ Fanpage:
——————-/————————-
Cảm ơᥒ những bạn ᵭã ghé coi kênh của Văn Ý – Lạ Đà Lạt – Nơi mìnҺ ƭìm hiểu ∨ề thàᥒh phố nɡàn h᧐a – thàᥒh phố của tình үêu. Nhữnɡ chia sẻ dựa ƭrên nҺững kinh nghiệm cá ᥒhâᥒ vὰ tham khảo những nguồn tư liệυ sách vở, bάo chí.
Hãy cùᥒg mìnҺ ƭìm hiểu ∨ề thàᥒh phố Đà Lạt quɑ lăng kíᥒh của mộƭ ngu̕ời mới ᵭến Đà Lạt ѕinh sốᥒg nha!
#lạđàlạt #ladalat #đàlạt #dalat #đàlạt vlog #khámpháđàlạt #lịchsửđàlạt
Ɩạ đà lạt,la đà lạt,Lạ đà lạt,cυộc sống đà lạt,la ⅾa lat,du lịch đà lạt,đà lạt city,villa đà lạt,dalat city,dalat travel,homstay dalat,quán cafe đẹp đà lạt,khách sạn giá rẻ đà lạt,homstay đẹp đà lạt,khoai lang thang,nếm tv,dulichdalat,checkindalat,checkin đà lạt,ⅾa lat,cuoc song ⅾa lat,đà lạt ngὰy nay,ⅾa lat ᥒgay nay,ᥒhâᥒ la cà,nhan la ca
Cảm ơᥒ những bạn ᵭã coi bài Đà Lạt tiếp tục MƯA NGẬP VÀ KẸT XE – Cứ mưa lại NGẬP| Lạ Đà Lạt – Ladalat | VAN Y. Gia Đình Đậu Đũa hy vọᥒg bạn ᵭã ƭìm được thông tiᥒ du lịch ∨ề Đà Lạt mὰ bạn đang cầᥒ.
Ⲭem tҺêm: https://www.dalatvn.com/du-lich
Anh. Ung. Ho. Em. Ok. ❤❤
động đất nữa là nguy hiểm
BK đi đến đâu phá nát tới đó.
Ban lam minh nho ve Dalat qua. Co diep di cham qua duong MinhMang or Truong Cong Dinh nhe. Cam on nhieu.
Tưởng không ngập mà ngập không tưởng
TP biển Đà Lạt😭vì đâu ?
Đâu rồi câu nói ngày xưa về Đà Lạt
Rừng trong Phố,
Phố trong Rừng
Gần như con đường NCT không có mộtcaay xanh nào,toàn là bê ton
Cảm ơn video của Anh. Anh giữ sức khỏe. Chúc Bà con Đà Lạt bình an ❤
Sau một thời gian phát triển qua các thời kỳ lãnh đạo có tâm và tầm của Lâm Đồng thì người dân Đà Lạt và khách du lịch đã được thưởng thức du ngoạn cảnh đẹp của vernis ở trên cao nguyên Lâm Đồng xin được chúc mừng
Xem một kênh khác ở Đà Lạt, bảo rằng bà con đừng quá "khẩn trương" , lo sợ vì chuyện ngập lụt ở Đà Lạt, vì nước rút đi cũng nhanh!
Nếu tôi là dân SG hay Hà Lội, tôi sẽ đầu tiên là học bơi, kế tiếp là sắm ghe, xuồng, áo phao chuẩn bị cho những thập niên thành phố sẽ bị "tụ nước" sắp tới; vì ở vùng cao nguyên đã như thế thì còn hy vọng gì cho vùng đồng bằng ở miền nam…
Đây chính là sản phẩm của "tư duy" vượt trên cả thông thái. Cũng tựa nhu căn nhà trệt 1 tầng chỉ có 1 cầu tiêu, mỗi năm xây thêm tầng lầu mà không có thêm cầu tiêu cho mỗi tầng.
Hàng năm cứ thế mà "phát triển", đô thị, và bài bản được áp dụng từ Bắc chí Nam. Kết quả không giống nhau mới thực sự phải nói đúng là : Phép lạ !
😂😅
Đấy cũng chỉ là vết "ghẻ lở" lộ trên bề mặt, chưa ăn nhằm vào đâu! Khi dòng nước để chẩy tự do, không kiểm soát thì nó sẽ soi mòn ngầm dần dưới mặt đất mà mắt nhìn không thể nào biết, đến khi "sự cố" xẩy ra như trên con đường Khe Sanh mới đầu năm, vài khách sạn, nhà cho thuê bị sạt lở, bỗng chốc tay trắng, mất mạng như chơi!
Sau nam 1975 , tat ca cac tinh , cac thanh pho moi mien , duoi su lanh dao cua dang cong san , kinh te tan lun , thanh nien chen chuc di lao dong , cu ly o cac nuoc tu ban , nha cua dinh thu cac can bo , dang vien cac cap , xay dung do so tu nong thon cho den thanh pho !!! o moi noi , moi cho !!! ngan chan tat ca loi thoat nuoc !!! thanh pho ket xe , moi cho deu lut loi…, cuop giat lan tran….tham nhung o cac cap !!! Tien si , thac si thi tran lan… nhung khong he co mot phat minh nao ca ??? doi tra!!!
Thật cảm ơn bạn đã chia sẻ.
Clip này của em sẽ làm ảnh hưởng đến hàng ngàn người đà Lạt sống dựa vào nguồn kinh tế du lịch đó em trai!
Đà Lạt chỉ ngập đường do mưa quá to thôi, nên nước thoát không kịp. Em làm clip này sẽ làm cho nhiều người muốn đi đà Lạt du lịch bị ngại. Vô tình làm cho rất nhiều người sống dựa vào nguồn du lịch bị ảnh hưởng rất lớn. Em nên suy nghĩ trước khi làm clip nha em!
💖
Mua duoc ngap la qua quen 😂 ! Mua khong ngap do moi la 😭 . than chao la da lat nha
Bình thường thôi với cách quy hoạch như vậy thoát nước như vậy thì trời mưa xuống ngập như vậy thôi. Ko thể nào mà quy hoạch tồi tệ mà đường xá thông thoáng đc. Địa hình rừng núi dốc thì quy hoạch ko như các đô thị khác được
Thời buổi cocc, tệ nan, cờ bac, cho vay nặng lãi, mua bán chất c lên ngôi….bon ldao atph duc khoet dân hàng ngày giơ, thu th chia chac nhau pha hoai đat nc
Quy với chả hoach… tp du lịch trên núi mà làm ăn như cc…. mây thg ldao quang cút dùm…. lôi thg ktruc ngu dôt ra xử… chưa kể bọn này nó canh lô đất nào ngon của dân là quy hoạch rồi cươp làm của riêng trắng trơn
Dm tp du lịch gì ngoài đc thiên nhiên ban tặng khí hậu, bao năm ko phát triển gì
Dm mây thh quang ldao
Còn nhiều lần nữa. Tập trước đi là vừa…!!
Một Tp trên núi mà bị ngập….. Đà Lạt ngày nay thật là “Lạ”!
Cha sanh, mẹ đẻ, 46 tuổi đời…mới nghe Đà Lạt mưa ngập…Bót tay cái đám quy hoạch đô thị…ngu mà cứ tưởng mình khôn.
Bây giờ đi du lịch Đà Lạt chắc phải đem theo xuồng cao su quá.
Đà Lạt bây giờ chán lắm em ơi
Nhà mọc như nấm, lũ lụt như đồng bằng.
Bao nhiêu thơ mộng chìm vào dĩ vãng
Hiện thực sao mà quá đỗi xót xa.
😢😢😢😢
Không rõ mọi người đến với Đà Lạt vì điều gì, với bản thân mình thì muốn đến Đà Lạt về thiên nhiên của vùng đất này, khí hậu và những khoảnh khắc sống chậm lại 1 chút giữa dòng đời đầy nhộn nhịp này [ mình là một nhân viên y tế, nên thời gian 1 ngày trôi qua nhanh và vội vàng lắm].
Ngồi ngắm thiên nhiên, uống 1 ly cà phê, nghe những bài hát về Đà Lạt [ Đà Lạt Tam Khúc: “Thành phố buồn”-(Sáng tác: Lam Phương), “Đà Lạt hoàng hôn”-(Sáng tác: Minh Kỳ – Dạ Cầm) , “Thương về miền đất lạnh”-(Sáng tác: Minh Kỳ – Dạ Cầm)], chỉ cần vậy là quá đủ.
Đâu cần phải chặt phá cảnh quan thật rồi dựng cảnh quan giả, đẹp và thân thiện thì lại không bằng đồ thiệt. Nếu cần có thể quy hoạch riêng 1 khu để làm cà phê theo phong cách giới trẻ để các bạn thoải mái chụp ảnh.
Có 1 bạn youtuber nào đó nói rằng việc ngập hiện tại chưa đáng ngại, và là điều bình thường vì chỉ là ngập cục bộ. Vậy chắc bạn ấy quên rằng Đà Lạt là thành phố du lịch, là 1 tỉnh thuộc cao nguyên, 1 nơi có rừng núi và cây cối nhiều, hồ cũng nhiều nhưng bị san lấp bữa bãi.
Làm du lịch nhờ thiên nhiên mà không chăm sóc thiên nhiên, thì lấy gì mà làm du lịch :v
Thương cho Đa Lạt. khi xưa mưa làm cho người phương xa nhiều mộng mơ. Khi nào khách không tới, thì mới làm đường thoát nước.
Ối zziời ơi mẹ nó, Đà Lạt cứ mưa lại NGẬP, cứ NGẬP rồi tiếp tục MƯA. Cứ mưa lại NGẬP thành Hồ, quả nà sướng thật, được tắm Hồ.
DĐà Lạt giờ chỉ còn không khí mát mẻ thôi chứ mất chất của Dà Lạt xưa rồi …. Đo thị hóa bê tông kinh doanh tràng lang
Đà lạt thất thủ rồi 😢 hè này định đi đà lạt mà như vầy buồn .Mình nhớ hai mươi mấy năm về trước là hè là tui đi đà lạt nghỉ mát có mưa đi nữa cũng k ngập như bây giờ .Đà lạt đô thị hóa quá nhanh quy hoạch k đúng .một phần rác thải .Mong chính quyền Đà Lạt xem lại ạ 😢😢😢😢😢
Đà Lạt ngày nay giống như tất cả các TP trên cả nước thôi . Ôi ! Còn đâu Đà Lạt mộng mơ , còn đâu Đà Lạt Thành phố tình yêu . Toang cho TP Đà Lạt
Đất đỏ dễ te
Kỹ sư xây dựng trên giấy thôi không học mà có bằng
Sửa đường nước tới chân mới nhảy là vậy mà