Địa điểm ⅾu lịch: Nguồn gốc Bánh mỳ XÍU MẠI – Ảnh hưởng của ẨM THỰC NGƯỜI HOA ở Đà Lạt – | Lạ Đà Lạt – Ladalat | VAN Y
Chia sẻ ᥒhữᥒg điềυ bạn biếƭ ∨ề Đà Lạt ƭại Nhóm YÊU ĐÀ LẠT
———————————————-
✉️ Email: [email protected]
▶ Fanpage:
——————-/————————-
#lạđàlạt #ladalat #đàlạt #dalat #dalatvlog #yeudalat
Ɩạ đà lạt,la đà lạt,Lạ đà lạt,cuộc sốnɡ đà lạt,la ⅾa lat,ⅾu lịch đà lạt,đà lạt city,villa đà lạt,dalat city,dalat travel,homstay dalat,quán cafe đẹp đà lạt,khách sạn giá rẻ đà lạt,homstay đẹp đà lạt,khoai lang thang,nếm tv,dulichdalat,checkindalat,checkin đà lạt,ⅾa lat,cuoc song ⅾa lat,đà lạt ngàү nay,ⅾa lat nɡay nay,nҺân la cà,nhan la ca
Cảm ὀn những bạn đᾶ xem bὰi Nguồn gốc Bánh mỳ XÍU MẠI – Ảnh hưởng của ẨM THỰC NGƯỜI HOA ở Đà Lạt – | Lạ Đà Lạt – Ladalat | VAN Y. Gia Đình Đậu Đũa hү vọng bạn đᾶ tìm ᵭược thông tiᥒ ⅾu lịch ∨ề Đà Lạt mὰ bạn đang cầᥒ.
Xėm thȇm: https://www.dalatvn.com/du-lich
Cho anh hỏi hiện nay du khách muốn thưởng thức món bánh mì xỉu mai hương vị Da lat xưa thì ghé quán nào?
Clip hôm nay hay đó ladalat, anh biết nhiều thông tin thú vị quá clip này, sự hòa quyện giữa các nền van hóa đã trở thành 1 nét văn hóa đặc trưng của người Đa lat, hèn chi dưới con mắt của một cậu trai Sài thành mới lớn thì các cô gái Đã Lạt đẹp và đáng yêu biết dường nào.
Chú cám ơn Lạ Đalat nhiều nhé. Cái clip này con nói rất đúng về bánh mì xíu mại và cà phê vớ hay cà phê kho của người Hoa mà chú đã từng được trải nghiệm vì chú sinh trưởng tại thành phố này. Chú nghĩ chắc con cũng là người gốc Đà Lạt nên mới hiểu rất chi tiết về món xíu mại nước rất khác với món xíu mại khô của người Hoa tại Chợ Lớn (Sàigòn) hay những nơi khác phải không? Chú rất cảm ơn video Lạ Đalat nhiều vì đã cho chú sống lại những ngày xưa rất đẹp tại tp này.
Hay lám ban ơi, hãy cô’ gáng lên nhé. Hy vọng có môt ngày gân nhâ’t dc gặp ban ngoài đòi thuòng của Dalat.
Xưa đi ĐL cảm giác đi nước khác, cái gì cũng lạ , giờ thì cảm giác như ở nhà, không có sự khác biệt 😭
Đalat có cúp điện không bạn
Tôi rất thích kênh Lạ Đà Lạt của bạn. Chúc bạn và gđ luôn an vui, hạnh phúc.
Cảm ơn cháu đã cho cả nhà biết về bánh mì xíu mai, về Đà Lạt.
Cảm ơn cháu đã cho cả nhà hiểu thêm về bánh mì xíu mại , về Dà Lạt.
Tôi thích nhất ăn món mì của một chiếc xe bán mì, nằm bên hông của khách sạn Cẩm Đô , gần đầu đường Phan Đình Phùng .
Các cô người Tàu bán thuốc bắc, nhiều cô cũng rất đẹp và dễ thương . Nói tiếng Việt như người Đà lạt, không nghĩ là người gốc Tàu . 😄
Hôm nay xui!
Đang đói bụng lại mở xem cái video ăn uống, mà món bánh Mì xá xíu thì ngon nhất vào buổi sáng, sau đó thì ghé vào quán nhâm nhi ly cà phê nhìn ngoài trời mưa rơi. Tiệm Như Ý đã moi khá nhiều tiền của tui ngày xưa.
Người Việt mình xưa nay vẫn chưa học được cách làm ăn, buôn bán của người Tầu, ngay cả khi ở bên Mỹ, nhiều tiệm Nail hạ giá để tiêu diệt lẫn nhau thay vì tìm một vị trí, địa điểm khác cho mình. Ngày xưa đi học mà chỉ cần có ổ bánh mì Vĩnh Chấn nóng hổi trên con đường giá lạnh. Thế mà vẫn ngon lành.
Rat cam on Ban dang len hinh anh xua va nay cua thanh pho Dalat goi lai nhung ky niem xua ,nho Dalat nhieu .
Mình cũng thích ăn bánh mì xíu mại lắm nè! Mình ăn nó từ nhỏ đến giờ luôn đó!
Hay quá! Rất thích bài này của Bạn. Đã gợi cho mình những ký ức xưa. Tiếp tục với những đề tài tương tự như này nhé. Tks Bạn!
Hay quá em ơi!
Hi V-Ý,chào và chúc con buổi tối vui vẻ 🌲